Tư Vấn Luật

Quyền đòi lại ngôi nhà đã bị mượn dùng, trưng dụng được không?

ttbds-sot-lai-1

Qua trình bày và hồ sơ kèm theo, ngôi nhà của bà được điều chỉnh bởi các nghị quyết của Quốc hội về nhà đất

Cách xác định thành viên hộ gia đình sử dụng đất hiệu quả

thiet-ke-biet-thu-grand-world-1

Khoản 29 Điều 3 Luật Đất đai quy định, hộ gia đình sử dụng đất là những người có quan hệ huyết thống, hôn nhân

Mất quyền từ chối nhận di sản sau 6 tháng và những điều nên biết

san-nha-dat-so-2

Khoản 3 Điều 642 Bộ luật Dân sự năm 2005 quy định cụ thể thời hạn từ chối nhận di sản là 6 tháng tính

Bán nhà thuộc sở hữu riêng có được hay không?

san-giao-dich-bds-la-dai-ly-phan-phoi-cac-du-an-vinhomes

Theo quy định tại Khoản 1, Điều 118 Luật Nhà ở 2014, giao dịch về mua bán, đổi, tặng cho, thế chấp, góp vốn bằng